Sports

ಭಾರತದ ಪ್ರಾಚೀನ ಕಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಈ ಮಲ್ಲ ಯುದ್ಧ

ಮಲ್ಲ – ಯುದ್ಧಎಂಬುವು ಈಗ ಭಾರತ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಏನು ದಾಖಲಿಸಿದವರು ಯುದ್ಧ ಕುಸ್ತಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಏಷ್ಯನ್ ದಕ್ಷಿಣ ರೂಪ , ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಲಂಕಾ . ಇಂದಿಗೆ ಇಂತಹ ನಾಭಾನ್ ವಿವಿಧ ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾ ಕುಸ್ತಿ ಶೈಲಿಗಳು ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮತ್ತು ಕುಸ್ತಿ ಪೂರ್ವಜ ಆಗಿದೆ ಮಲ್ಲ – ಯುದ್ಧಎಂಬುವು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ಯುದ್ಧಎಂಬುವು ಎಂದು ನಿಜವಾದ ಪೂರ್ಣ ಸಂಪರ್ಕ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಶಕ್ತಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕ್ರೀಡೆಗೂ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳು ಬೆಳವಣಿಗೆ ಇದು ನಾಲ್ಕು ರೀತಿಯ ವ್ಯವಸ್ಥಿತವಾಗಿ ಮಾಡಲಾಯಿತು .ತೀವ್ರ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ , ಈ ಅಂತಿಮ ರೂಪ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಆಗಿದೆ .

ಕುಸ್ತಿಪಟುಗಳು ಮೂರು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ನೆಲದಿಂದ ಪರಸ್ಪರ ಎತ್ತುವ ಪ್ರಯತ್ನ ಇದರಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ರೂಪ , ಇನ್ನೂ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ . ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಮಲ್ಲ – ಯುದ್ಧಎಂಬುವು ನಾಲ್ಕು ಶೈಲಿಗಳ , ಹಿಂದೂ ದೇವರುಗಳ ಮತ್ತು ಪೌರಾಣಿಕ ಕಾದಾಳಿಗಳು ಹೆಸರನ್ನು ಪ್ರತಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಭೀಮಾ ಸೇನೆ ಮೇಲೆ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತದೆ ಹನುಮಂತಿ ತಾಂತ್ರಿಕ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯನ್ನು ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಜಾಬೂವಂತಿ ಬೀಗಗಳ ಬಳಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೌಕೆಯು ಎದುರಾಳಿಯ ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಹೊಂದಿದೆ ಜಾರಾಸಂಧಿ ಕೈಕಾಲು ಮತ್ತು ಸಂದುಗಳಲ್ಲಿ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬಲವನ್ನು .

ಕುಸ್ತಿಪಟುವಿನ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು  ದೇಹದ ಶುದ್ಧ

ಅನೇಕ ಕುಸ್ತಿಪಟುಗಳು ತಮ್ಮ ತರಬೇತಿ ಹಾಲ್ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಆದರೆ ಈ ಯಾವಾಗಲೂ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ಮಂಕಿ ದೇವರ ವಿಸ್ತರಣೆಗಳನ್ನು ಎಂದು ಪೂಜಿಸುತ್ತಾರೆ , ಎಲ್ಲಾ ಕುಸ್ತಿಪಟುಗಳು ಆದ್ದರಿಂದ ದೇಹದ ಶುದ್ಧ ಉಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಕುಸ್ತಿಪಟುಗಳು ದೈಹಿಕವಾಗಿ , ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕವಾಗಿ ತಮ್ಮನ್ನು ಉಳುಮೆ ಗಮನ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಲೈಂಗಿಕ , ಧೂಮಪಾನ ಮತ್ತು ಮದ್ಯಪಾನದ ದೂರವುಳಿಯುವುದು ಅಗತ್ಯವಿದೆ . ಈ ಶುದ್ಧತೆಯನ್ನು ಸಮರ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾ ಪರಿಪೂರ್ಣತೆಯ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ . ಎ ಕುಸ್ತಿಪಟು ಮಾತ್ರ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಕಂಬಳಿ , ಒಂದು ಲುಂಗಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು . ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ, ಅವು ಹಿಂದೂ ಬೌದ್ಧಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಪವಿತ್ರ ಪುರುಷರು ಹೋಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

*ಬಾಯ್ಸ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹನ್ನೆರಡು ಹತ್ತು ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಆರಂಭಿಸಬಹುದು. ತಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಕುಂಠಿತ ಬೆಳವಣಿಗೆ ತಪ್ಪಿಸಲು, ಯುವ ತರಬೇತಿ ಮೊದಲ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಒಟ್ಟಾರೆ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಸಹಿಷ್ಣುತೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಕುಂಡಕವತನ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಯಾಮ ಕಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ .

*ಕುಸ್ತಿಪಟು ತಂದೆಯ ಆದ ದೇಹತೂಕದ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಾಯಾಮ ಹಠ ಯೋಗ ಕಂಡುಬರುವ ಸೂರ್ಯ ವಂದನೆ ( ಸೂರ್ಯ ನಮಸ್ಕಾರ ) , ಶಿರಾಸಸಾನ , ಹಿಂದೂ ಠೊಣಪ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂ ಪತ್ರಿಕಾ ಅಪ್ ( ದಂಡಗಳು ) , ಸೇರಿವೆ . ಅಗತ್ಯ ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು ತ್ರಾಣ ಪಡೆದು ನಂತರ , ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮಲ್ಲಸ್ತಂಭ ಅಥವಾ ಕುಸ್ತಿಪಟು ಪಿಲ್ಲರ್ ಬಳಸುವ ವ್ಯಾಯಾಮ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಸ್ತಂಭಸ್ರಮಾ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ .

*ಸಾಮಾನ್ಯ ನೆಲದಲ್ಲಿ ಹಾಕಿದ ಮುಕ್ತ ನಿಂತಿರುವ ನೇರವಾಗಿ ಧ್ರುವ , ವ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಎಂಟು ಹತ್ತು ಇಂಚು , ಆದರೂ ಕಂಬಗಳು ಅನೇಕ ಇವೆ . ಕುಸ್ತಿಪಟುಗಳು ಮೌಂಟ್ ಇಳಿಸು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಹಿಡಿತ , ತ್ರಾಣ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ವಿವಿಧ ಸಂಕೀರ್ಣ ಕ್ಯಾಲಿಸ್ತೆನಿಸ್ಸ್ ಈ ಧ್ರುವ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ , ಮತ್ತು ತೋಳುಗಳು, ಕಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಮೇಲಿನ ದೇಹದ ಶಕ್ತಿ .

ಇತರೆ ತರಬೇತಿ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳು ಹೀಗಿವೆ

ವ್ಯಾಯಾಮ : ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದೈಹಿಕ ತರಬೇತಿ . ಈ ಹಗ್ಗ ಹತ್ತುವುದು , ಎಳೆಯುವ ದಾಖಲೆ , ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಮತ್ತು ಈಜು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ . ರಂಗಾಶ್ರಮ : ಕುಸ್ತಿ ಸ್ವತಃ ಅದರ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ . ಹಿಂದೆ ಬೀಗಗಳ , ಸಲ್ಲಿಕೆ ಹೊಂದಿದೆ , ಕೆಡುವು ಮತ್ತು , ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ . ಗೋಣಿಟಕ : ದೊಡ್ಡ ಕಲ್ಲು ರಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ ಎಕ್ಸರ್ಸೈಜ್ಸ ಹಿಂದಿ ಗಾರ್ ಎಂಬ . ಇದು , ಗೆರೆ ತೆಗೆದುಹಾಕಿತು , ಅಥವಾ ಪ್ರತಿರೋಧ ಒತ್ತಿ ಅಪ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸೇರಿಸಲು ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಧರಿಸಬಹುದಾದ. ಪ್ರಮಾಧ : ರಾಜದಂಡ ಪ್ರದರ್ಶನ ಎಕ್ಸರ್ಸೈಜ್ಸ . ವ್ಯಾಯಾಮ ಒಂದು ಮೀಟರ್ ಉದ್ದದ ಬಿದಿರಿನ ಕೋಲು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಲಗತ್ತಿಸಲಾಗಿದೆ ಭಾರೀ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕಲ್ಲು . ಉಹಪೊಸ್ರಮಾ : ತಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳು ಚರ್ಚೆ . ಮರ್ದನ : ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ಮಸಾಜ್ . ಕುಸ್ತಿಪಟುಗಳು ಅಂಗಮರ್ಧನಗಳು ನೀಡಿದ ಮಾಲೀಸು ಹೀಗೆ ಕಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ .

Comments

comments

Amazon Big Indian Festival
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Amazon Big Indian Festival
To Top